Fansub of K-Pop
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» FT Island Official shop tại Nhật Bản
Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop EmptyTue Nov 09, 2010 10:34 am by luvft

» [Tổng hợp] SNSD sexy dance
Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop EmptyFri Oct 29, 2010 9:26 am by thainguyen236

» Tuyển nhân sự cho Project đầu năm 2010 của Kpopvn SubTeam
Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop EmptyFri Sep 24, 2010 6:54 pm by nh0ckh0cn

» (¯`'•.¸-:¦:-_†_-:¦:- Profile Of TVXQ! -:¦:-_†_-:¦:-¸.•'´¯)
Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop EmptyWed May 12, 2010 1:59 pm by iuiujaejoong

» [Pics + Cap + Videos + Gif] Những hình ảnh của Abum 2nd "Oh!"
Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop EmptySat Apr 17, 2010 4:06 pm by N_Spears

» [lyric] I hope
Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop EmptyWed Mar 24, 2010 10:17 am by le0_0209

» [fan made] FT Island- I hope [hongki pic]
Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop EmptyTue Mar 16, 2010 8:53 pm by prim_luv_FT

» Banner tui làm
Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop EmptySat Mar 13, 2010 3:01 pm by lynje_lee

» CELEBRATE HONG KI BIRTHDAY
Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop EmptySun Feb 28, 2010 3:25 pm by prim_luv_FT

Affiliates
PRIMADONNA

Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop

Go down

Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop Empty Nội quy - Thắc mắc - Ý kiến ý cò - Góp ý - ... của box J-pop

Bài gửi  Daiyume Sat Jan 23, 2010 5:11 pm

Thông báo và quy định của Box J-pop

Thì theo như các bạn đã biết, những nội quy đơn giản cho box J-pop gồm có:

1. Không bashing các ca sỹ và các nhóm nhạc, không so sánh giữa các ca sỹ/nhóm nhạc với nhau, và tuyệt đối không gây war với các thành viên khác, kể cả đối với trong box J-pop hay trong Forum. Nếu nhìn thấy, bài viết sẽ "được" xoá ngay lập tức mà không cần warn trước, nếu việc ấy lập lại sẽ ban nick bạn trong vòng 2 tuần, nếu tiếp tục không tuân thủ, nick sẽ bị ban vĩnh viễn. Còn nếu bạn nào dư hơi lập nick mới, mình sẽ thượng cẳng tay ban IP bạn luôn!

2. Làm ơn không đăng bài 1 dòng không cần thiết như "Thanks" hay đoại loại như vậy. MÌnh sẽ xoá đấy!

3. Tuỳ trường hợp mình sẽ xem xét như các câu hỏi/góp ý tuy nhiên mong các bạn hạn chế spam trong các topic giùm mình. Tất nhiên mình sẽ lập 1 topic cho các bạn 888 trong phạm vi cho phép nếu cần thiết *vì mình cũng mê 888*, nếu không, mình sẽ warn, rồi... xoá , còn báo trước hay không thì tuỳ mức độ vi phạm của mấy bạn nhé~^_^~!!!

4. Các bạn viết Tiếng Việt có dấu, sử dụng Unicode giùm mình và không sử dụng những ngôn ngữ quá teen, các chữ viết tắt khó hiểu. Các bài viết như vậy mình sẽ warn tác giả, và đề nghị ấy sửa lại, không là mình xoá thẳng tay đó! *Hãy viết như mình là hay nhất !!!*

5. Thông tin trong Box Jpop của chúng ta, các bạn lấy thông tin từ các trang khác, xin hãy ghi rõ nguồn (credit). Nếu các bạn tự dịch (translate) từ các trang nước ngoài khác, xin hãy ghi rõ nguồn, và hãy xin phép tác giả nếu cần thiết (cần thiết hơn nữa thì link back) Cấm tuyệt đối không hotlink giùm mình. Đối với các bạn muốn lấy bài, mình biết là phiền phức, nhưng mong bạn vào đây để xin phép. Hãy nhớ để link bài viết bạn cần trong bài viết, mình sẽ xử lý sau.

6. Tình hình là vừa thấy 1 loại văn hoá mà mình cực kỳ ghét ~~ Đó là "bóc tem" Chính vì vậy cấm tuyệt đối không có cái trò bóc tem câu bài kiểu đó trong box J-pop đấy ~~

Vì chưa nghĩ *nhớ* ra thêm gì nên Mod mình đây sẽ update tiếp nếu nghĩ *nhớ* ra được gì nữa thì thêm tongue

Hiện mình vừa nhận được tin của Mod Ivy, các rules của Admin và Mod Ivy đặt ra sẽ được áp dụng. Tuy nhiên, vì hoà bình *~~*, mong các mem *dù giờ chưa có ai* vẫn tuân theo những nội quy riêng ở box J-pop!

Đồng thời đây cũng sẽ là nơi thắc mắc, góp ý là đăng các thông báo quan trọng của box. Mong các bạn nhiệt tình hưởng ứng, ủng hộ và tuân thủ nội quy để box thêm lớn mạnh và thân thiện trong mắt tất cả mọi người nhé :cheers: :cheers: :cheers:
-------------------------------------------------------------------------------------------
Có một điều tớ nhắc, đừng thấy tớ viết teen teen hiền hiền thế nào mà quậy nhá!!! Wink

Được sửa bởi Daiyume ngày Tue Feb 09, 2010 11:43 pm; sửa lần 1.
Daiyume
Daiyume
Mod of kpopvn
Mod of kpopvn

http://www.hotakky.com/forums